Breaking News
Home / latest-update / செவ்வாய்க் கிரகத்திற்கான பயணத்தில் இருக்கும் முக்கியமான தடை எது தெரியுமா……? அவசியம் தெரிந்து கொள்ளுங்கள்..

செவ்வாய்க் கிரகத்திற்கான பயணத்தில் இருக்கும் முக்கியமான தடை எது தெரியுமா……? அவசியம் தெரிந்து கொள்ளுங்கள்..

செவ்வாய்க் கிரகத்திற்கு மனிதர்கள் செல்வதில் காணப்படும் மிகப் பிரதான தடை எது என்பது குறித்து கண்டறியப்பட்டுள்ளது.அமெரிக்க விண்வெளி நிறுவனமான நாசா இந்த விபரங்களை வெளிபடுத்தி உள்ளது.
அமெரிக்காவின் நாசா உள்ளிட்ட உலகின் பல விண்வெளி ஆய்வு நிறுவனங்களின் விருப்ப கிரகமாகஃகோளாக இருப்பது செவ்வாய்.

முக்கியமாக, மனித செயல்பாடுகள் மற்றும் சுற்றுச்சூழல் பாதிப்புகள் காரணமாக உயிர் வாழ்க்கைக்கான சூழலியலை நம் பூமியானது வேகமாக இழந்துவருகிறது. அதனால், மனிதனின் அடுத்த புகலிடமாக இருக்கப்போவது விண்வெளியில் உள்ள நிலவுகள் அல்லது கிரகங்களில் ஒன்றா அல்லது செவ்வாய் கிரகமா என்ற விவாதங்களும், கணிப்புகளும் தொடர்ந்து அதிகரித்து வருகின்றன.

இதுபோன்ற விவாதங்களுக்கும் கணிப்புகளுக்கும் வலு சேர்க்க, நாசா கடந்த 2012-ம் ஆண்டு ஆகஸ்டு மாதம் கியூரியாசிட்டி (Curiosity rover) என்ற நடமாடும் ஆய்வுக்கூடம் ஒன்றை செவ்வாய் கிரகத்துக்கு அனுப்பி ஆராய்ச்சி நடத்தி வருகிறது.

செவ்வாய் கிரகத்தில் வரும் 2039-ம் ஆண்டுக்குள் விண்வெளி ஆராய்ச்சி வீரர்களை தரையிறங்க வைக்க முடியும் என அமெரிக்க விண்வெளி ஆராய்ச்சி நிறுவனமான நாசாவின் விஞ்ஞானிகள் நம்பிக்கையுடன் உள்ளனர்.செவ்வாய் கிரகத்திற்கு விண்வெளி வீரர்களை அனுப்பும் திட்டத்தை நீண்ட நாட்களாகவே அதிக முன்னுரிமை பட்டியலில் வைத்துள்ளது நாசா.

ஆய்வுகள் தொடர்ந்துவரும் நிலையில் தற்போது அதிர்ச்சி தகவல் ஒன்று வெளியாகியுள்ளது.முன்னர் எண்ணியதை விடவும் செவ்வாய் கிரகத்திற்கு செல்லும்போது, புற்றுநோய் தாக்குவதற்கான சாத்தியம் இரு மடங்கு காணப்படுவதாக கண்டறியப்பட்டுள்ளது.

2011 ஆம் ஆண்டு நவம்பர் மாதம் தொடக்கம் 2012 ஆம் ஆண்டு ஆகஸ்ட் மாதம் வரை மேற்கொள்ளப்பட்ட ஒரு ஆய்வு ஒன்றின் முடிவில் பூமியில் காணப்படும் கதிர்வீச்சுக்களை விட செவ்வாய் கிரகத்தில் 1,000 மடங்கு கதிர்வீச்சு காணப்படுவதாக தெரிவிக்கப்பட்டிருந்தது.

செவ்வாய்க்கு ஒரு பயணத்தில் கதிர் வீச்சு பெரும் தடையாக இருக்கும் அல்லது விண்வெளி வீரர்கள் ‘வயிறு மற்றும் குடல்களில் பெரும் சேதத்தை ஏற்படுத்தலாம், இதன் விளைவாக நீண்டகால பிரச்சினைகள் ஏற்படுகின்றன.

ஊட்டச்சத்துக்கள் அல்லது புற்றுநோயை உறிஞ்சும் இயலாமை போன்றவையால் விண்வெளி வீரர்கள் தங்கள் மரணத்திற்கு வழிவகுக்கும் சிக்கல்களை அனுபவிக்கலாம்.விண்மீன் அண்ட கதிர்வீச்சு மிகவும் தீங்கு விளைவிக்கும் வடிவங்களில் ஒன்றாக அறியப்படுகிறது.சார்ஜ் இரும்பு துகள்கள் அல்லது அயனிகளை எலிகளுக்கு செலுத்தி இந்த சோதனைகளை நடத்தி விஞ்ஞானிகள் கண்டறிந்து உள்ளனர்.

இந்த சோதனையின் நோக்கம் ஆழ்ந்த இடத்தில் விண்வெளி வீரர்கள் அனுபவிக்கும்என்ன வகையான ஆபத்துகளை எதிர் நோக்க வேண்டி வரும் என்பதாகும்.

அதிக அயனிகளை வெளிப்படுத்திய எலிகள் ஒழுங்காக ஊட்டச்சத்துக்களை உறிஞ்சுவதில் தோல்வியடைந்தன, .புற்றுநோய் கிருமிகளை உருவாக்கியதுடன்,இது பெருகிய எண்ணிக்கையிலான உயிரணுக்களின் அடையாளங்களை வெளிப்படுத்தியது. எலிகளுக்கு ஒரு குறைந்த அளவு டோஸ் மட்டுமே வழங்கப்பட்டது, ஆனாலும், சேதம் நிரந்தரமாக தோன்றியது.

இதன் மூலம் விண்வெளி பயணங்களின் போது விண் வெளி வீரர்கள் மீது அதிக அயனிகள் வெளிப்பாடு மூளை திசு மற்றும் வயது முதிர்ச்சி சேதம் ஏற்படுத்தும் என்று ஆராய்ச்சியாளர்கள் கண்டறிந்து உள்ளனர்.ஜார்ஜ்டவுன் பல்கலைக் கழகத்தின்நாசாவின் சிறப்பு மைய ஆராய்ச்சியின் முன்னணி விஞ்ஞானி டாக்டர் கமல் தத்தா, தற்போதைய தொழில்நுட்பம் கதிர்வீச்சுக்கு தீங்கு விளைவிக்கும் ஆற்றலைப் பாதுகாப்பதாகக் கூறினார்.

நிலவுக்கு பயணிக்கும் குறுகிய பயணங்களால் இந்த அளவுக்கு சேதம் ஏற்படாது.உண்மையான கவலையானது செவ்வாய் அல்லது நீண்ட காலமாக இருக்கும் விண்வெளி பயணங்கள் போன்ற ஒரு நீண்ட பயணத்தில் இது போன்ற அபாயங்கள் இருக்கும். விண்வெளி கதிர்வீச்சு விளைவுகளை எதிர்கொள்ள மருந்துகளைப் பயன்படுத்தலாம் – ஆனால் அதற்குரிய தொழில்நுட்பம் இன்னும் உருவாக்கப்படவில்லை.இந்த விளைவுகளை முன்கூட்டியே புரிந்துகொள்வதன் முக்கியம், எதிர்கால விண்வெளி பயணிகளுக்கு பாதுகாப்பை உருவாக்கலாம்.

பூமியிலுள்ள மனிதர்களும் விலங்குகளும் வளிமண்டலத்தில் அயனிகளின் அழிவு சக்தியிலிருந்து பாதுகாக்கப்படுகின்றன.

நாசா செவ்வாய் கிரக வாழ்க்கைக்கா பில்லியன் கணக்கான ஆதாரங்களை திரட்டி உள்ளது. ஒரு நிபுணர் வெளிநாட்டினர் “வேற்று கிரக வாசிகள் அங்கு உள்ளதாக கூறுகிறார்.”அடுத்த 10 ஆண்டுகளில் அது கண்டறியப்படும்.2030 களில் செவ்வாய்க்கு ஒரு மனிதனை அனுப்ப வேண்டும் என்பது இதன் நீண்ட கால இலக்கு.

‘ஸ்பேஸ் எக்ஸ்’ எனும் தனியார் நிறுவனம் முதன் முறையாக சந்திரனுக்கு சுற்றுலாப் பயணிகளை அழைத்துச் செல்ல இருப்பதாக அறிவித்துள்ளது.

Check Also

ஷூவை இலகுவாக்க ஸ்மார்ட்போன்கள்

நைக் நிறுவனம் புதிதாக ஒரு ஷூ மாடலை அறிமுகப்படுத்தியுள்ளது. இந்த ஷூ உங்களின் பாத வடிவமைப்புக்கு ஏற்றவாறு தானாகவே அளவாக …